สอบถามการทำงานออกแบบวิศวหลังเรียนจบ

สอบถามว่า การทำงานด้านการเขียนแบบด้วยโปรแกรมต่างๆ เช่น solidwork solidedge siemen ส่วนใหญ่การทำงานในไทยใช้โปรแกรมไหนเป็นหลักและใช้เครื่องมือไหนยากๆเป็นหลักมั้ยครับ อย่างเช่น การใช้motion(ส่วนตัวว่ายากเพราะอาจารย์ให้ศึกษาเอง) เพราะว่าผมอยากลองรับงานมาทำก่อนฝึกงานจริงครับ หรือการทำdrawing แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ ปัจจุบันอยู่ปี2ครับ วิศวกรรม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่