ต่อมน้ำเหลืองอักเสบ

สวัสดีค่ะ ขอสอบถามผู้รู้ค่ะ เราไม่สบายใจเลย เครียดมากๆ  เราคลำรุ้สึกเหมือนหลังหูบวม 2อาทิตย์ก้ไม่ยุบลงเลย ตัดสินใจไปหาหมอ กินยาได้5วัน รู้สึกยุบลง เล็กลงค่ะ หมอบอกต่อมน้ำเหลืองอักเสบ//  ต่อมาหลังจากกินยาครบ5วัน เราเว้นจากไปหาหมอ2วัน วันที่3 มีไข้ หนาวสั่น แล้วก็ไอ  วันต่อมารุ้สึกดีขึ้น ไข้ลดลง แต่มีอาการไอ เจ็บคอ เราเลยไปหาหมอ  หมอให้ยากินอีก1ชุด เราก้ถามว่าจะเป็นอะไรไหมเป็นมะเร็งไหม  หมอบอกไม่ใช่มะเร็งแน่นอน (หมอคลินิก)
อีกวันต่อมา รู้สึกใต้คางตรงคอมีก้อนขึ้นมา1ก้อน เรากังวลมาก กละวเป็นมะเร็ง เพราะอ่านกูเกิ้ลตลอด เครียดมาก 😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่