ใครเคยโดนทิ้ง รู้สึกเพื่อนไม่เหมือนเดิมพอมีแฟน บ้าง

สวัสดี คือผมอยากมาเล่า เป็นกลุ่มเพื่อนสนิท 3 คน ชาย2 หญิง1 คือผมสนิทกับเพื่อนผช มาก่อน  ตั้งแต่สมัยแรกๆทำงานอะไรมาด้วยกัน ไปไหนด้วยกัน ตลอดจนเวลาทำอะไรเชื่อคำพูดผมตลอด หลังจากนั้นก็ เพื่อนชายผมก็เป็นแฟนกับเพื่อนผู้หญิง  ในกลุ่ม 3 คนนี้แหละ ละก็สนิทกัน ทั้ง 3 ผมนะ ผมก็สนิทกับเพื่อนผญ

ในจุดนี้ เพื่อนเขาเป็นแฟนกัน ก็ต้องให้เวลาแฟน ก็มีหายบ้าง มาหาผมบ้าง  ผมก็เข้าใจ

แต่หลังๆ ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่า เหมือนทุกอย่างเปลี่ยนไปหมดไม่เหมือนเคย จากที่ผมพูดๆไรงิ้เขาเชื่อคำพูดแฟนมากกว่า ไปมาไหนกันก็ไม่ค่อยจะชวน
หายไปกัน 2 คน แชทกลุ่มก็เหมือนพิมพ์ตอบโต้อยู่คนเดียว (ก็เข้าใจว่ามีแฟนละให้เวลาแฟน) แต่อันนี้ เริ่มห่างหายไปจากชีวิตผมแบบจริงจัง จะมีติดต่อก็เรื่องงานบ้าง จนผมเริ่มรู้สึกว่าตัวเองเป็นส่วนเกินรึเปล่า บางครั้งกิจกรรมที่เมื่อก่อนทำกัน 3 คนบ่อยๆ(ถึงจะตอนเป็นแฟนกันก็ทำกิจกรรมกัน3 คน) แต่ก็เริ่มหายยยยยไป ทำกิจกรรมแค่กัน 2 คน

หรือ ผมอาจจะแค่เบื่อและโดดเดี่ยว 
เลยอยากมาระบายเฉยๆ ตอนนี้เหมือนอยู่คนเดียวมากไม่มีเพื่อนที่เข้าใจเลย ผมก็เข้าหาคนอื่นตลอดนะ แบบทักแชทไปคุยในกลุ่ม แต่ที่ได้คือ ความเงียบกลับมา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่