อยากไปทำงานเป็นพยาบาลที่แคนาดาค่ะ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้หนูกำลังเรียนพยาบาลชั้นปีที่ 2 ค่ะ มีความฝันตั้งแต่ม.ปลายว่าอยากไปทำงานต่างประเทศ ก็เลยสอบพยาบาลให้ได้แล้วก็ฝึกภาษามาเรื่อยๆค่ะ

พื้นฐานครอบครัวหนูค่อนข้างจนเลยก็ว่าได้ค่ะ หนูอยู่กับพ่อ และน้องสาวที่ห่างกัน 8 ปีค่ะ

พื้นฐานภาษาอังกฤษหนูอยู่ระดับ A 2 เองค่ะ เพราะไม่ได้ใช้และฝึกทุกวัน แต่หลังจากนี้จะพยายามฝึกให้ได้ทุกวันเลยค่ะ

มีพี่ๆคนไหนไปทำงานเป็นพยาบาลที่แคนาดา หรือมีแนวทางการย้ายไปทำงานที่แคนาดาช่วยแนะนำหนูหน่อยนะคะ หนูอยากไปโดยไม่ใช้วีซ่าแต่งงานค่ะเพราะตอนนี้มีแฟนแล้ว ไม่รู้ว่าอนาคตเราจะเป็นยังไงแต่ตอนนี้เราก็วางแผนร่วมกันว่าจะไปค่ะ แฟนหนูเรียนวิศวะโยธาค่ะ จบปีนี้ค่ะ

หรือมีพี่ๆคนไหนอยากให้คำแนะนำในด้านอื่นด้วย แนะนำหนูได้เลยนะคะ

หนูขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่