ตามหาช่างซ่อมจอยคอน Nintendo Switch ครับ [อ่านรายละเอียดด้านใน]

อาการมันเล็กน้อยมากครับคือ ปุ่ม ZR กดไม่ได้ อาจจะสายแพรชำรุดหรืออะไรสักอย่าง 

คืองี้ จอยนี้มันเคยมีปัญหากดปุ่ม Y ไม่ติด ผมแกะออกมาดูก็ไม่เจอสาเหตุ แต่ก็แกะแผ่นฟลอยด์ที่ติดกับเมนบอร์ดตรงตำแหน่งปุ่ม Y ออกแล้วแปะเข้าไปใหม่ (แค่ดึงออกมานิดหน่อยแล้วติดกลับเข้าไปใหม่) แค่นั้นมันก็หาย แต่วันดีคืนดีมันก็เป็นอีกโดยไม่ทราบสาเหตุ และผมก็ทำอย่างเดิม ซึ่งก็หาย แต่ทีนี้ตอนแกะจอยรอบนี้ผมอาจจะไม่ได้ระวัง ทำให้สายแพรของปุ่ม ZR อาจจะชำรุด เลยกดไม่ติดอีกเลย อาการมันมีแค่นั้นจริงๆ

ผมเลยอยากได้ช่างซ่อมที่อยู่ใกล้ พระราม 9 หรือตามแนวรถไฟฟ้าสายสีน้ำเงิน เหตุเพื่อสามารถเดินทางมารับส่งของได้  เนื่องด้วยสาเหตุอาการมันไม่โดนชิ้นส่วนสำคัญ ผมคาดว่าค่าแรงและอะไหล่น่าจะไม่แพงจนเกินไป หรือถ้าไม่อยากเสียเวลามาส่งของเอง อย่างน้อยมารับเองแต่ซ่อมเสร็จแล้วส่งไปรษณีย์คืนก็ได้ครับ

หรือถ้าใครมีร้านไหนแนะนำที่อยู่ในระแวกพระราม 9 ก็บอกได้ครับ ผมจะได้ไปที่ร้านด้วยตัวเองเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่