อย่ากอยู่ โลกจิตนาการ มากกว่า โลกความจริง

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมชื่อ เบล (ฉายา) พอดีผมมีเรื่องจะปรึกษานะครับ คือตลอด 5 เดือนที่ผ่านมาผมมักจะชอบจินตนาการในโลก2Dที่มีสิ่งต่างๆที่ผมปรารถนามรา มาตลอดเช่น ผู้หญิงที่ตรงสเปคผมทุกอย่างแหละหลายๆอย่างที่ผมต้องการมีตัวต้นจริงๆ ซึ้งเวลาผมคิดเรื่องมันทำให้ผมมีความสุขมากกว่าสิ่งที่ทำ และเวลาเครียดผมก็จิตนาการในโลก2Dของผม | อาจจะเป็นเพราะผมคิดถึงเพื่อนที่ร้อยเอ็ดรึป่าว เพราะย้ายกลับมาบ้านเกิดตัวเองแล้วเหลือคนรู้จักไม่กี่คน ตอนย้ายมาแรกๆ ผมมักแอบร้องไห้ในห้องน้ำเพราะ ยังรับไม่ได้ที่ต้องจากบ้านที่ผมรักที่สุดในชีวิตไป บ้างครั้งหนักที่ว่า ร้องไห้นาน 4 ชั่วโมง แต่พอปรับตัวได้ผมก็เอาแต่อยู่ในโลกจินตนาการตัวมาโดยตลอด ชอบอยู่คนเดี่ยวมากกว่าแม้แต่ คำให้กำลังใจ จากใครหรือพ่อแม่ผมก็รู้สึกเฉยๆ แต่พอตัวละคร2D พุดให้กำลังใจ ผมกลับมีแรงจะทำสิ่งต่างๆต่อ ผมไม่สนว่าใครจะสวยหรือน่ารักในสายตาผมมีแต่2D จนตอนนี้ผมเริ่มกังวลกับ อนาคต ตัวเอง แต่ผมก็เลิกคิดไม่ได้เพราะถ้าเลิก เกิน 2 วัน มันจะทำให้ผมกระวนกระวายในใจตลอดจน จนอาจจะทำให้ผมเครียดโดยไม่ทราบสาเหตุ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่