หาเพลง kpop วงไอดอลหญิง (คำเตือน:คำถามน่าปวดหัวมากๆ)

สวัสดีค่ะทุกคนที่เข้ามาอ่านและขอบคุณค่ะ คือว่าเรากำลังตามหาเพลงไอดอลวงเกาหลีวงนึงอยู่ เราไปโดนเพลงนึงตกมาจากสถานที่ ที่เราไปเล่นโบว์ลิ่งแล้วเขาเปิดเพลงไปเรื่อยๆ เข้าประเด็นเลยนะคะ เราจำเนื้อหาเพลงไม่ได้แต่ท่าเต้นติดตาเรามาก ท่อนฮุกจะมีคำว่า One และท่าเต้นจะเป็นการชูมือขึ้นระดับหัวไหล่และชูชึ้นแค่นิ้วชี้ตามท่อนที่ร้องว่า One แขนอีกข้างจะไหลไปข้างหลังนิดหน่อยและอยู่ระดับสะโพก ท่อนฮุกจำง่ายมาก(ถ้าเป็นคนอื่นและเราฟังแค่ครั้งเดียว)และท่าเต้น เต้นตามได้ง่าย สมาชิกในวงเหมือนมากกว่า 5 หรือ เท่า 5 คน นี่แหละค่ะ ดนตรีจะเป็นแนวสดใสมั้งคะ อาจจะเกี่ยวกับความรัก แต่ทำนองสดใสและสว่างมากๆ Mv เหมือนจะมีท่อนที่ไอดอลใส่ชุดขาวร้องด้วยหรือไม่ก็เราจำผิดค่ะ เราพยายามนึกข้อมูลที่จำได้ดผื่อทุกคนที่ช่วยหาจะได้หาง่ายๆ ขอบคุณนะคะ เราจำได้แค่นี้ ฝากทุกคนช่วยหน่อยนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่