หน้าหนาวของภาคอีสานไทย เคยมีอากาศหนาวแค่ในเดือนพฤศจิกายนแล้วเดือนธันวาคมไม่หนาวเลยทั้งเดือนมั้ยครับ ?

ในรอบ 10 ปีที่ผ่านมา ผมจำแทบไม่ได้ว่า มีอากาศหนาวในเดือนพฤศจิกายนมั้ย จำได้ครั้งล่าสุดคือ ปี 2010 ที่อีสานไทยเจออากาศหนาวตั้งแต่ต้นเดือนพฤศจิกายนเลย หลังจากนั้น จำได้ว่า กว่าจะหนาวก็เดือนธันวาคมเกือบหมดเลย เลยสงสัยว่า เคยมีมั้ยที่ไทย ภาคอีสานหนาวเฉพาะเดือนพฤศจิกายน แล้วไม่หนาวในเดือนธันวาคมเลย

คือ ผมคิดอยู่ว่าจะไปขอนแก่น เดือนพฤศจิกายนที่อากาศหนาวมาสัปดาห์หน้า หรือจะรอเดือนธันวาคมดีกว่าครับ แต่พยากรณ์ก็ยังไม่ออก มีตั๋วแล้ว สามารถเลื่อนได้ฟรี 1 ครั้ง  แต่ผมเอง ยังไม่รู้ว่าลมหนาว ธันวาคมจะมาช่วงไหน จะมาช่วงที่เราต้องอ่านหนังสือสอบรึป่าว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่