เรียนสาธารณสุขเข้ารับราชการได้ยังไงคะ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้กำลังเข้าปี 1 เลือกเรียนสาธารณสุข หนูอยากสอบถามพี่ๆที่เคยเรียน หรือพี่พี่ๆที่กำลังทำงานเพื่อเป็นเเนวทางให้หนูตั้งเป้าหมายไว้ล่วงหน้าค่ะ หนูขอรวบรวมคำถามที่หนูสงสัยนะคะ
1. สาธารณสุขประกอบอาชีพอะไรได้บ้างนอกจาก อยู่ รพ.สต.
2.ถ้าอยากบรรจุราชการจะต้องมีเส้นทางสอบไปเเนวทางไหนบ้างคะ
3. ถ้าหนูสนใจกระทรวงสาธารณสุขหนูต้ิงวางเเผนเเสนทางยังไงบ้างคะ ในการสอบ ว่าต้องสอบอะไรบ้าง
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ ถ้าพี่ๆมีอะไรแนะนำสามารถบอกต่อมาได้เลยนะคะ หนูค่อนข้างกังวลกับอนาคตหนูมากหนูอยากวางเเผนไว้หลายๆเส้นทางค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่