การชอบภาพวาดโลลิ18+ ผิดหรอครับ?

เท่าที่ผมลองไปค้นคว้ามาผมก็พอจะรู้อยู่ล่ะครับว่าการเป็นโลลิค่อนมันเป็นโรคทางจิตชนิดนึงซึ่งรักษาได้ (ผมไม่ได้ไปโลลิคอนนะครับไม่ต้องว่ากันนะ555)

ในช่วงที่ผ่านมาผมเห็นในXค่อนข้างบ่อยครับ เป็นพวกภาพวาดโลลิที่เอ่อ... ค่อนข้างจะHมากๆ
แต่มันดันผิดกฎหมายและผิดในหลายๆด้าน ผมอยากรู้ว่าทำไมต้องทำให้ภาพวาดมันเป็นสิ่งที่ผิดด้วยล่ะครับ ส่วนตัวผมมองว่าภาพวาดมันไม่เหมือนกับพวกคลิปอนาจารเด็กเลยนะครับมันเป็นแค่ภาพวาดที่มนุษย์จินตนาการขึ้นมา ซึ่งมันเป็นไปไม่ได้เลยที่มันจะไปทำร้ายใคร

(ผมแค่แสดงความคิดเห็นในมุมมองของตัวผมเองนะครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่