ช่วยเเนะนำหน่อยค่ะระหว่าง honda civic el มือ2 กับ MG 5 รุ่น D

กระทู้คำถาม
อยากได้คำแนะนำหน่อยค่ะพอดีดูรถไว้
ตอนแรกดูเป็น honda civic el มือ2 ส่งเดือนละ13,674 บาท 84 งวด ฟรีดาวน์
จองไปแล้ว 5000
กับพึ่งไปดูงานโชว์รถมาแล้วเห็น MG 5รุ่นครบรอบ10ปี กับรุ่น D สวยมาก ราคาก็ผ่อนสบายๆชิวๆ
มีเงินเหลือใช้เยอะกว่าcivic
ที่อยากได้คือจะเน้นใช้ไปเที่ยวต่างจังหวัด และขับไปนั่นไปนี่ประมาณ10โลค่อยข้างบ่อย
ควรเลือกตัวไหนดีคะ
แต่MGคือมันได้รถมือ1แถมประกันชั้น1และตอนนี้มันมีบอกเคลมเครื่องเป็นเวลา4ปีเลยค่ะ
ตอนนี้ลังเลมากๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่