แนะนำเร้าเตอร์ใส่ซิม

พอดีสมัครเน็ตของค่าย AIS เดือนละ 1199.- เอามาใส่เร้าเตอร์ของ AIS 4G Hi-Speed Home wifi เน็ตวิ่งแค่ 20 MB บางครั้งมาแค่ 1-2 มาน้อยมาก แต่พอเอาค่ายอื่นมาใส่ เน็ตแรงไม่มีปัญหาเลย เลยขอสอบถามทุกท่านครับที่รู้
1. เป็นเพราะซิมหรือเปล่า หรือเป็นที่กล่อง ทำไมเอาค่ายอื่นมาใส่ถึงแรง (ผมไปอัพซิมมาแล้วais)
2. ถ้าจะเปลี่ยนกล่อง แนะนำกล่องที่ครบจบ แต่ไม่เจ็บมากหน่อยครับ
3. หรือซิมไม่ให้ใส่กล่อง แต่ก็คงไม่น่าใช่ 
ถ้าเป็นแบบนี้หมดสัญญาผมไปค่ายอื่นแน่ ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
ปล. ใช้กระจายให้ ไอแพด และมือถือ 3 เครื่อง มีใช้โน้ตบุ๊คบางครั้ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่