หุ่นยนต์ดูดฝุ่น roborock ecovac dreame ยี่ห้อไหนดีสุดครับ

ผมกำลังอยากได้หุ่นยนต์ดูดฝุ่นมาให้จิกหัวใช้งาน แทนที่จะโดนใช้งานครับ
แล้วกำลังดูๆอยู่มี 3รุ่น
Roborock S8 pro ultra
ecovac x2 omni
Dreame bot L20 ultra
เรื่องการทำงานของพวกนี้ผมก็ดูในรีวิวมาแล้ว
แต่ที่ผมอยากทราบเป็นประเด็นก็คือ
1.ความทนทาน แต่ละยี่ห้อที่ใช้กันใช้ได้ประมาณกี่ปีหรอครับ มีพวก 1-2 ปีพังไหมใน 3ยี่ห้อนี้
2.กรณีพัง สถานที่ซ่อมแย่ไหมครับ หรือพนักงานไม่ยอมรับเคลมไหม
3.ถ้ามีคนใช้รุ่นพวกนี้อยู่เวริคไหมครับเรื่องการที่หลบหลีกสิ่งกีดขวาง กลัวมันดูดพวกของเล่นเด็กจริงๆ 
เพราะกลัวพวกรีวิวได้จ้างมาพยายามหาองค์ประกอบที่เหมาะสมแล้วถ่ายมาให้ดูน่ะครับ

ประมาณนี้น่ะครับ ช่วยแชร์ประสบการณ์ให้หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
บ้านเราเลี้ยงแมว เราใช้หุ่นยนต์ดูดฝุ่น รุ่นนี้ค่ะ ทั้งดูด ทั้งถู พื้นเอี่ยมเลย ขนแมว เศษฝุ่น น้องเค้าจัดการได้ดีเลยค่ะ มีที่เก็บฝุ่นอัติโนมัติ
มือเราไม่ต้องเปื้อน ฝุ่นไม่ฟุ้งกระจายด้วยค่ะ ได้เครื่องนี้มาประหยัดเวลาแม่บ้านอย่างเรามาก ใช้มานานหลายปีแล้ว เครื่องก็ยังไม่พังนะคะ
คุ้มค่าสุดๆ https://shopee.co.th/product/228547006/16393629353?utm_campaign=-&utm_content=----&utm_medium=affiliates&utm_source=an_15377920031&utm_term=aohard11i7iw
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่