รบกวนสอนวิธีการ convert ข้อมูล จาก ASP เข้าโปรแกรม Metastock

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ รบกวนท่านผู้รู้ สอนการ นำข้อมูลรายวันของ ASP มาแปลงเพื่อดูกราฟในโปรแกรม Metastock ด้วยค่ะ
คือตอนนี้มีตัวโปรแกรม Metastock และข้อมูลตั้งแต่ มกราคม-ตุลาคม 2566  แต่ข้อมูลเดือน พ.ย ทำดังนี้ค่ะ
1.ดาวน์โหลด ข้อมูลรายวันมาจาก เว็ป ของ ASP  ได้ zipfile.tgz  พอแตกไฟล์แล้วได้ ไฟล์นามสกุล .prn 
2.เข้า Metastock ทำการแปลงไฟล์ ด้วย The downloader ตามขั้นตอน การแปลงสำเร็จ ไม่มี error ใดๆ
3.เปิดกราฟใน metastock  ไม่มีแท่งเทียนใหม่เกิดขึ้นค่ะ
ตามขั้นตอนไม่ทราบว่าทำผิดตรงไหนมั้ยคะ
รบกวนขอความรู้ด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ใน downloader
source ตรง file type เลือกเป็น ascii text
destination เลือกเป็น metastock
จำว่าเราทำใส่ folder ไหนด้วยครับ เวลาเปิดกราฟ จะต้องตรงกัน

ส่วน option ด้านข้าง ลองเปิดดู source พอดีที่ใช้อยู่ตั้งเป็น traverse source folders
นอกนั้นใช้ตามค่าที่มาแต่แรกได้เลย

ถ้าสงสัยรายละเอียดลองสอบถามไปที่เฟสของ asp มีจนท ดูแลอยู่ครับ
เคยมีข้อมูลผิด ก็แจ้งที่นั่นได้เลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่