มันดีแล้วหรทอเราต้องทำมากกว่านี้

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะคือเรามีเรื่องทุกข์ใจเกี่ยวกับการเรียนมากๆอยากจะมาระบายแล้วก็ถามนิดหน่อย
คือปัจจุบันเราอยู่ม.4เรียนสายวิทย์-คณิตค่ะ แล้วเทอมที่ผ่านมาการเรียนเราแย่มากๆเลยค่ะ ติด0วิชา
คณิตศาสตร์เพิ่มเติม/ฟิสิกส์/เคมี ค่ะ คะแนนของวิชาคณเราได้ 38 ฟิสิกส์ได้39 ส่วนเคมี48 ขาด2คะแนนเราจะได้เกรดหนึ่ง
แต่เราทำไม่ได้ค่ะ เราเครียดกับการเรียนมากๆร้องไห้กลัวว่าตัวเองจะแก้ไม่ผ่านทุกวัน ที่โรงเรียนมีการสอบแก้ ก็คือแก้0.ร.มส นั้นแหละค่ะแต่วันเวลาในการแก้น้อยมากๆ เรากดดันมองไม่เห็นอนาคต
เครียดนอนไม่หลับ ไม่รู้จะหันหน้าเข้าหาใครพ่อแม่ถามว่าเกรดเป็นยังไงบ้างเราก็ไม่กล้าบอกท่าน เราควรปรับปรุงการเรียนยังไงดีคะ เริ่มจากตรงไหนแนะนำทีคะ (ขอบคุณที่อ่านนะคะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่