ท่านใดเคยล่องเรือ Alaska แบบบินลงแคนาดาไหมครับ ต้องทำวีซ่าแบบเล่มไหมครับ?

คืออ่านมาเหมือนแคนาดาจะให้ทำ e visa ได้ ถ้ามีวีซ่าอเมริกา 10 ปี และบินลงแคนาดา

ดู ๆ ล่องเรืออลาสก้า แบบบินลง Vancouver อยู่

ถามทัวร์บอกว่าต้องทำวีซ่าเล่มแคนาดา เพราะขากลับจากล่องเรืออลาสก้า มาขึ้นฝั่งที่แคนาดาถือว่าเป็นการขึ้นจากเรือ

สงสัยว่าที่ทัวร์ให้รายละเอียดถูกต้องไหมครับ

และถ้าทำวีซ่าเล่มแคนาดา ปกติใช้เวลานานมากไหมครับ คือมีเวลาเล่มพาสปอร์ตว่างแค่ 3 สัปดาห์ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่