จะทำอย่างไงดีให้มองข้ามเรื่องอดีตแฟนได้

ผมอายุ19 แฟนผมอายุเท่ากันเราเจอกันบนโลกโซเชียล ผมทักไปจีบเขาก่อนแล้สก็คุยกันมาเรื่อยๆจนเราตกลงคบกันแล้วผมก็เริ่มถามเรื่องชีวิต ประวัติ หรือข้อมูลที่เราพอจะแลกเปลี่ยนกันได้ จนไปถามว่าเขาเคยมีแฟนมาแล้วกี่คน แฟนบอกว่าไม่อยากพูด ผมก็เลยเดาไป เขาเคยมีแฟนมาแล้ว9คน(ผมคนที่10) แฟนแบบเจอกันไปมาหาสู่เคยมีอะไรกันแล้ว ซึ่งตอนนั้นผมสตั้นเลยนะคับ มันอาจจะมองดูไม่ดีเพราะผมถามคำถามที่ไม่เหมาะสมแต่เขาบอกว่าไ่ม่อยากบอกว่ามีแฟนกี่คนทำให้ผมยิ่งสงสัยเข้าไปอีก อันนี้ผมบอกเลยว่าเสียใจแต่เรารักเขาไปแล้วก็พยายามมองข้ามผ่าน แล้วก็มารู้เรื่องอีกเรื่องหนึ่งก็คือ ตอนเขาคบกับแฟนคนแรก(ซึ่งแฟนเขาค่อนข้างไม่ดีเท่าไหร่)เขาเคยพลาดท้องมาแล้วตอนอายุ15ซึ่งมีแค่แม่เขารู้ แล้วแม่ก็พาเขาไปทำแท้งแล้วแฟนผมก็ได้เรียนต่อ ทำให้ผมยิ่งสตั้นไปอีก เขาเคยมีแฟนตอนม.ต้น1คน ม.ปลาย5คน ปี1 3คนซึ่งเคยมีอะไรกันเร็วสุดคือ2อาทิตย์ แต่ผมก็พยายามมองข้าม แล้วผมถามว่าทำไมถึงมีเยอะเขาบอกว่าเขาไปได้จริงจังมากแบบไม่ได้คบกันเพื่อหวังอนาคตแค่คบเพราะอนากมีแฟนคบเพราะเหงาแต่ก็ให้เขาเป่าด้วย ซึ่งบางครั้งเขาก็นอกใจบ้างเมื่อเจอความรักไม่ดี(นอกใจอย่างเดียวไม่นอดกาย) แล้วคือผมก็พยายามจะมองข้ามไปอีก แต่ลึกๆในใจผมกผเอดผิดหวังและก็กลัวนิดๆว่า เขาเคยนอกใจคนเก่ามาแล้ว และเราจะโดนอย่างงั้นมั้ย แต่ข้อดีเขามีเยอะมากเลยนะครับเขานิสัยดีมากๆ ไลฟ์สไตล์ค่อนข้างเข้ากับผมได้ดีมากๆเลย ก่อนหน้าผมเขาคบมา2เดือน พอเลิกกันได้ได้ประมาณไม่กี่อาทิตย์ก็มาเริ่มคุยกับผมเขาบอกว่าเขาเป้นคนใหม่แล้วไม่อยาก คบใครหรือหาใครใหม่แล้ว ก่อนหน้าผมแฟนผมออกแนวแบบชอบถ่ายรูปเซ็กซี่ลงตามแอปหาคู่ ชอบเต้นร่อนเอวแบบกางเกงรัดแล้วก็คุยหลายคนคือแบบเจ้าชู้เลยแหละ แต่พอมาคุยกับผมเขายอกว่าเขาดีขึ้นมากไม่อยากทำแบบนั้นอีกแล้ว แต่ผมยังอดคิดถึงอดีตเขาในบางเสลาไม่ได้ จริงๆผมก็ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่หรอกนะแต่แบบในใจลึกๆก็รู้ตัวเองอยู่ว่าคิดมาก ผมชอบไปส่องดูประวัติเก่าๆของเขาตามเฟสไอจี(โรคจิต55) แล้วเวลาผมไปเจอยิ่งทำให้ผมคิดมาก แล้วก็นอยไปเองโดยธรรมชาติซึ่งผมจะจัดการกับความรู้สึกอย่างไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่