ใน กทม. มีร้านไหนที่ยังรับอัดและขยายรูปจากฟิล์มบ้างคะ?

เราเพิ่งเล่นกล้องฟิล์มไม่กี่ปีนี้ เคยแต่ส่งฟิล์มล้างทางออนไลน์ แล้วเขาจะส่งไฟล์รูปที่ล้างและสแกนแล้วมาทางกูเกิ้ลไดรฟ์ค่ะ ทีนี้เราอยากเอาฟิล์มไปอัดและขยายแบบตอนเด็ก ๆ ที่ทางบ้านเคยทำ (เราเพิ่งย้ายมาอยู่ กทม. ร้านประจำสมัยเด็ก ๆ ที่ต่างจังหวัดเขาเลิกกิจการไปนานแล้วด้วย) เลยอยากทราบค่ะว่ามีร้านไหนใน กทม.ที่ยังรับอัดและขยายรูปจากฟิล์มบ้างคะ ที่อยากได้แบบนี้เพราะอยากได้รูปที่ชัดกว่าส่งไฟล์ดิจิทัลแล้วไปขยายและอัดค่ะ (คือเราเจอแต่ร้านออนไลน์ที่รับแต่ไฟล์ดิจิทัลที่เคยไปล้างสแกนจากฟิล์มมา แต่ยังไม่เคยเจอร้านที่ล้างและอัดขยายจากฟิล์มโดยตรงเหมือนสมัยเด็ก ๆ ค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่