ถ้ายอดจัดไฟแนนซ์ไม่ถึง รถที่จองไว้สามารถเปลี่ยนเต้นท์ได้ไหมค่ะ ประวัติจะเสียไหม

อาจจะยาวนิดหน่อยแต่ยากได้คำแนะนำมากๆค่ะ สำหรับการออกรถครั้งแรกนี้ เพราะเราโดนเต้นท์ที่เราจองไว้อยู่ให้คนอื่นไป

เบื้องต้นนะคะเซลล์ให้จัดไฟแนนซ์ที่แรก แต่เขาบอกยอดไม่ถึงนะ เซลล์เลยให้จัดไฟแนนซ์ 2 ให้อีก 2 วันถัดมา
📌📌ข้อนี้สำคัญมากๆ เพราะก่อนหน้าที่ทางเซลล์จะบอกเรายอดจัดไม่ถึง ซึ่งเราเห็นทางเพจโพสต์รูปคนรับรถที่เราจองไว้อันนี้ช็อคมากเราจองอยู่นะคันนี้กำลังทำเอกสารอยู่เลย ถ้าไม่ได้ราคานี้ก็ควรบอกเราตรงๆเลย ไม่ใช่บอกให้เราทำกับไฟแนนซ์ใหม่ให้เสียเวลา เราเช็คดูตามประวัติทามไลน์ในเพจเขาคือคนที่ได้รถไปเขามาดูหลังเราเลย เราดู 21 ครั้งแรก เขามาดู 22 แต่เราได้ใบจองรถ 22 ตอนเย็นๆ อันนี้เราไม่รู้ใครได้ใบจองก่อน แต่เขาไม่ควรทำแบบนี้เราเลยจะไม่ทำออกรถกลับเขาแล้วไว้ว่าจะเอาคันใหม่ให้ก็ตาม

แบบนี้เราสามารถเปลี่ยนเต้นท์ได้ไหมค่ะ เพราะเข้าแจ้งแค่ยอดไม่ถึงนะ เปลี่ยนคันใหม่ถ้าเอายี่ห้อนี้รอดูรุ่นรถที่เข้าวันพรุ่งนี้แทนไหมแบบนี้

เรื่องที่เราอยากถามค่ะ
1️⃣ เราสามารถเปลี่ยนเต้นท์ได้เลยไหมค่ะ เพราะยอดจัดเราไม่ถึงและเจอเหตุการณ์นี้ เราเลยจะไปเต้นท์รถยี่ห้อเดิมแต่จะดูปีที่ถูกลองแทน
2️⃣ ประวัติเราจะมีปัญหาไหมค่ะ สามารถทำที่ใหม่ได้ไหม ซึ่งมีการคุยกับที่ใหม่แล้วบังเอิญใช้ไฟแนนซ์เดียวกันเขาบอกมันสามารถโยกได้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่