บัญชีมันเรียนเกี่ยวกับอะไร อยากลองลงมือทำ

มีใครมีคลิปแนะนำ หรือ workshop เล็กๆให้ผมได้เข้าใจบัญชีมากขึ้นมั้ยครับ พอดีกำลังศึกษาเพื่อดูว่าชอบไหมน่ะครับ เพราะตอนนี้กำลังมองบริหารอยู่ ซึ่งดูเนื้อหาที่เรียนก็น่าจะค่อนข้างง่าย และคือชอบด้วย เพราะเรียนไม่หนักมาก แต่อาจจะคิดว่าคงจะดีถ้าเรียนบัญชี ถึงแม้อาจจะเป็นงานวนลูปแต่ก็คิดว่าคงเป็นสกิลติดตัวไปครับ มีท่านใดจบด้านนี้มาแนะนำได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่