คีย์บอร์ดบลูทูธเชื่อมได้แต่พิมพ์ไม่ได้/ไม่ติด

คือเราซื้อคีย์บอร์ดบลูทูธในแอปส้มมาค่ะ กะจะเอามาพิมพ์งานในมือถือแต่ปรากฏว่ามันขึ้นว่าเชื่อมบลูทูธแล้ว

แต่พอเรากดมันกลับพิมพ์ไม่ได้/ไม่ติดค่ะ เราซื้อมาพร้อมเมาส์แต่เมาส์เชื่อมต่อใช้งานได้ปกติ

ตอนแรกเราเลยคิดว่าคีย์บอร์ดอาจชำรุจ เราเลยลองไปเชื่อมโทรศัพท์เครื่องอื่นแทน ปรากฏว่ามันพิมพ์ได้ตามปกติเลย

ตอนแรกเราคิดว่าเพราะมือถือเราเก่าหรึเปล่า เราเลยลองเอาไปเชื่อมโทรศัพท์รุ่นคิตตี้อ่ะค่ะ แบบมีปุ่มกดโฮมด้านล่างจอ เครื่องเล็กเท่าฝ่ามือได้

มันก็พิมพ์ติดตามปกติ มีแค่เครื่องที่เราใช้ปัจจุบันที่พิมพ์ไม่ติดค่ะ ลองสอบถามร้านค้าแล้วเขาก็ตอบไม่ได้

ลองทำตามแบบในยูทูปโหลดแอพนู้นนี้ก็ยังใช้ไม่ได้

คือเราอยากรู้ทำไมมันพิมพ์ไม่ได้ขนาดของเก่ากว่ายังพิมพ์ได้เลย แล้วก็มีวิธีแก้ไหมคะ ถ้ามีโปรดบอกหน่อย🥺

แท็กผิดต้องขออภัยด้วยค่ะ🙇

โทรศัพท์รุ่น : infinix smart5

รูปคีย์บอร์ด(สติกเกอร์เราเอามาแปะเองค่ะ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่