แมวชอบกัดขอวิธีกัดแมวคืนหน่อย

สวัสดีค่ะ ขอเกริ่นเรื่องเลยนะคะ คือ ก่อนหน้านี้4เดือนเราเิาขยะไปทิ้งและเจอลูกแมวถูกเอาใส่ถุงและกล่องกระดาษมาทิ้งอายุน่าจะประมาน2เดือนเราเลยเก็บกลับมาเพราะสงสารแต่หอพักเราเลี้ยงสัตว์ไม่ได้เราเลยเอาไปฝากย่าเลี้ยงไว้2อาทิตย์เพราะเราจะหาหอใหม่พอได้หอเราก็ไปรับน้องมาซึ่งช่วงแรกน้องวิ่งเกาะขาและกัดเบาๆกัดมือด้วยแต่พออยู่ด้วยนานขึ้น2เดือนได้กลายเป็นว่าน้องเริ่มกัดแรงขึ้นถึงขั้นเป็นแผลและได้เลือดทุกครั้งที่กัดเราไม่ทราบสาเหตุที่น้องกัดเลยเพราะแค่นั่งอยู่เฉยๆก็วิ่งมากระโจนใส่หัวใส่หลังและกัดขา บางครั้งเดินเฉยๆน้องก็วิ่งมากัดถ้ากัดเฉยๆไม่เท่าไหร่แต่น้องชอบออกเล็บด้วย บางครั้งเล่นมือถือหรือนอนเอามือวางไว้เฉยๆก็วิ่งมากัดมือเอาง่ายๆคืออยู่เฉยๆก็โดนกัดอ่ะค่ะทุกวันนี้เวลาจะเดินในห้องเราต้องคอยมองตลอดว่าน้องมองเราอยู่มั้ยถ้ามองอยู่เราจะไม่ไปไหนเลยต้องรอจนกว่าน้องเผลอหรือหลับต่อให้ปวดขี้เราก็อั้นจนขี้แข็งอ่ะค่ะเวลานอนก็ต้องเอาผ้าปิดมือปิดเท้าไว้ตอนนี้เราเริ่มทนไม่ไหวแล้วเพราะเราเหนื่อยมากเราเลยว่าจะลองกัดน้องคืนเวลาที่น้องกัดเราแต่น้องมีขนถ้าโดนกัดมันจะเจ็บเหมือนเรามั้ยหรือใครมีฟันปลอมสำหรับกัดแมวขายแนะนำเราได้นะหรือแนะนำวิธีแก้อย่างอื่นก็ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่