วิญญานยุทธพืช ? จอมยุทธ์ภูตถังซาล

อยากสอบถามครับว่า วิญญานยุทธ์พืช เช่นหญ้าเงินคราม ดอกเบญจมาศ พุ่มหนามตะวันแดง เถาวัลย์ เถาราชาอสูร 
หวายฟ้าคราม อื่นๆอีก ยกตัวอย่างวิญญานยุทธ์สายพวกนี้ จัดอยู่ในสายอะไรบ้างครับ เหมือนของถังซาลเป็นหญ้าเงินคราม หญ้าเงินครามก็คือเป็นสัตว์วิญญาน จัดเป็นวิญญานยุทสายสัตว์หรือ
แต่ทำไมดอกเบญจมาศถึงเป็นสายอาวุธ เพราะมันเป็นตระกูลพืชทั้งหมด จัดไปอยู่สายอะไรอ่ะ สายสัตว์หรือ สายอาวุธ ผมนึกผิดมาตลอด คึดว่าหญ้าเงินครามเป็นสายอาวุธ แต่พอนึกดีๆ แม่พระเอกคือสัตว์วิญญานแสนปีหญ้าเงินคราม ก็ต้องเป็นสายสัตว์ใช่ไหม ใครพอรู้บ้างครับวิญญานยุทธพืชที่ปรากฏออกมาภาค1ที่ผมยกตัวอย่างชื่อ มาจัดอยู่สายไหนบ้าง ผมสงสัย 

ผมอาจคึดผิดมาตลอด ว่าสายพืชคือสายอาวุธ  ใครตอบขอบคุณมากๆครับขอบที่ี่เข้ามสอ่านและคอมเม้นผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับ 🙏🙏🙏🙏🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่