ไฟ LED หน้ารถสมัยนี้แยงตามากครับ

เวลาขับสวนกันตอนกลางคืนรู้สึกปวดตามาก เวลารถที่เป็นไฟขาว(LED)บางคันขับสวนมา ค่อนข้างมั่นใจว่าไม่ใช่ไฟสูง เป็นไฟกลางคืนปกติ แต่แสบตาโคตรๆเวลาโดนสาดใส่(ระยะไม่เกิน 20 เมตร) รถไฟเหลืองปกติไม่เคยมีปัญหา มอไซก็เป็นเยอะครับ ปวดตามากๆ สมัยนี้เค้าไม่มีมาตรฐานอุตสาหกรรมอะไรมาตรวจสอบรถหรอครับ ว่าไฟติดรถมามันรบกวนเพื่อนร่วมทางรึเปล่า หรือแค่ตัวเองมองเห็นสว่างก็พอ คนอื่นช่างหัวมัน

ปล. อันนี้ไม่รวมเวลาโดนคุกกี้จ่อตูดนะครับ เข้ากระจกสามบาน ตาจะบอด

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่