ใช้ notebook 2 เครื่องในการทำ live stream

พอดีผมมี notebook 2 เครื่องครับ แล้วคราวนี้อยากจะสตรีมเกมลง facebook , YouTube เลยเกิดข้อสงสัยว่าเราสามารถทำ stream 2 เครื่องได้ไหมคือเอา notebook ใหม่ใส่ capture card แล้วยิงเข้า notebook ตัวเก่าและเอา notebook ตัวเก่ายิง steam ขึ้นไปสามารถทำได้แบบ PC เขาหรือเปล่าครับ มันยุ่งยากไหม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ได้นะ เพราะผ่าน Capture card อยู่แล้ว
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่