Mario Bros Wonder Nintendo Switch สนุกเหมือนที่ว่ากันมั้ย ?

กระทู้สนทนา
หลังจากไปบ่นว่าอยากเล่นมาก เพราะว่าคะแนนรีวิวดีเหลือเกิน ในที่สุดร้าน OpenSource ก็ส่งเกมนี้มาให้ลุงแมวได้เล่นพร้อมกับ Spider-man 2 จอพกพา 4K และตลับใส่เกม Switch ทรงโดมอีก น่าสนใจมากเดี๋ยวเราลองกันไปทีละชิ้นครับ 555 แต่ว่าในวิดิโอนี้อยากพูดถึงสัมผัสแรกของเกม Mario Wonder ว่าเป็นยังไงบ้าง 
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

.
จากที่ได้ลองเล่นยังไม่เยอะฉากแต่ก็ต้องบอกว่าประทับใจมากๆ เพราะว่า ลุงแมวเองก็เป็นหนึ่งในคนที่รู้สึกว่าถ้าเล่นมาริโอแบบ ผ่านด่านด้านข้างจะมีความซ้ำๆ ประมาณหนึ่ง (ก็เล่นมาสี่สิบปีละเนอะ 555) หลังก็เลยไม่ได้รู้สึกว่าว้าวสุดๆ แต่ในภาคนี้ เค้าดีไซน์มาใหม่ แล้วมันเด็ดมาก เป็นมาริโอที่ออกแบบมาเพื่อโลกปัจจุบัน คนรุ่นใหม่ ที่เน้นความหลากหลาย ไม่น่าเบื่อ บันเทิง สดใส เล่นแล้วสนุกได้ตลอด โดยสามเรื่องที่ลุงแมวชอบมากในช่วงแรกของการเล่นนี้คือ 1. โลกของดอกไม้ที่เมื่อเรากินไปแล้จะเข้าไปในโลกของ Logic อีกแบบหนึ่ง ไปโดนตัวไหนมา 555 2. ดอกไม้พูดได้ ที่แก้ความเหงาถ้าเล่นคนเดียวของ Platformer ได้ดี 3. การออกแบบที่สีสันสดใสมากเหมือน Cloudy with a chance of meatballs 555 สรุปในสัมผัสแรกชอบมากครับ ขอไปเมาดอกได้ต่อก่อน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่