ขึ้นภูทับเบิกยังไงดี

สวัสดีครับ พอดีมีแพลนว่าจะไปสวีทกับแฟนสิ้นปีนี้ที่ภูทับเบิกครับ แต่ว่าจะไปเช่ารถเอาที่หล่มสักครับ
แต่เห็นราคาของราคาเช่ารถพร้อมคนขับค่อนค้างแพง เลยอยากเช่าขับขึ้นเองแต่ว่าไม่เคยมีประสบการณ์ขับขึ้นเขา แต่ประการณ์ขับรถถือว่ามีบ้างเพราะใช้รถยนต์ขับไปรร.ตั้งแต่ยังไม่มีใบขับขี่จนตอนนี้ขึ้นมหาลัยแล้วครับ(ตอนนี้มีแล้ว)

เลยอยากถามว่า ไม่มีประสบการณ์ด้านขึ้นเขาจะสามารถขึ้นไปได้ไหมครับ เล่าเพิ่มเติมอีกคือขับรถได้ทั้งเกียร์กระปุกและเกียร์ออโต้ครับ

แสดงความคิดเห็น