Pumpkin spice latte อร่อยมาก รอมา 2 ปี แต่ Starbuck Thailand ไม่ขายเสียใจมากค่ะ

ส่วนตัวเคยได้ลองครั้งแรกเมื่อ 2 ปีที่แล้วปี 2021 ที่ Starbuck Thailand  เมนู Pumpkin spice latte พอได้ลองคือประทับใจ อร่อยมากกกกกกกกกก

โดยเมนูนี้จะขายแค่ช่วงเดือน ตุลาคม ซึ่งเป็นช่วงเทศกาล Halloween ค่ะ หลังจากนั้นก็รอปี 2022 ก็รออีกเหมือนเดิม ก็ไม่มีจำหน่าย และปีนี้ 2023 เราก็ยังรอคอย ผิดหวังอีกเช่นเคย ทาง Starbuck Thailand   ไม่จำหน่าย Pumpkin spice latte อีกแล้ว T T 

จากที่เช็คกับเพื่อนที่อยู่ต่างประเทศ (UK / มาเลเซีย)  เค้าบอกว่าเมนูนี้ยังขายเหมือนเดิม ทุกปีและขายดีมาก 

ปีหน้าจะมีโอกาสได้กินมั้ยคะ ยังรอและหวังทุกปี ขอให้อย่าผิดหวังอีกเลยค่ะ 

ขออนุญาติใช้รูปภาพนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่