ระยองวิทยาสอบเข้ายากมั้ย ต้องเตรียมตัวยังไง ค่าใช้จ่าย สังคมโรงเรียน สังคมในห้อง กิจกรรมให้เก็บพอร์ต

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ หนูเป็นเด็กในจังหวัดระยองอยากทราบเรื่องเรียนค่ะหนูอยากต่อที่โรงเรียนระยองวิทยาต้องใช้เกรดจากโรงเรียนเก่ามั้ยคะ หรือว่าถ้าไม่ใช้เเล้วเราต้อง
เตรียมตัวยังไง สายที่อยากเข้าคือ ศิลป์ภาษา(ฝรั่งเศส ก็อยากค่ะเเต่ตัวอยาก)  หรือว่าห้องอื่นๆที่ไม่ยากค่ะส่วนตัวไม่เก่งคณิตเลย เเต่ชอบวิทยาศาสตร์นะคะ อยากถามพี่ศิษย์เก่าหรือคนที่ทราบข้อมูลค่ะจะสอบเข้าปี 2567
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่