lancer EX ในปี 2024 ยังน่าใช้ไหม

สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน ผมพึ่งเรียนจบกำลังเริ่มทำงาน มีงบ 3 แสน สนใจรถ lancer Ex คือผมชอบมันตั้งแต่แรกเห็น และผมก็เป็นสาวก EVO ด้วย
คือทรงมัน หล่อ ดุ จัดๆ แต่รถมันก็ 10 กว่าปีแล้วไม่รู้ว่ายังน่าใช้อยู่หรือเปล่า
1.เหมาะเป็นรถคันแรกไหม
2.ข้อดี ข้อเสีย
3.ค่าบำรุงรักษา ค่าอะไหล่ต่าง ๆ
4.ปัญหาที่เจอจากการใช้งาน
5.ถ้าเอาไปเซ็ตเทอโบเพิ่มดีไหม (ถ้าอยู่ในมือผม แต่งเต็มแน่นอน)
6.หรือถ้ารถมันไม่น่าใช้ในยุคนี้ อยากให้แนะนำรถรุ่นอื่นที่อยู่ในราคานี้
อยากได้ประสบการณ์จากผู้ใช้จริง ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่