สอบถามคุณแม่คุณพ่อน้องหมามีประวัติสะบ้าเคลื่อน

วันที่19/10เรากลับจากตจวมาถึงบ้าน ยายเล่าว่าน้องหมาชิวาว่าตกโซฟา เอาขาลง น่าจะเจ็บขา เลยไม่ยอมเดิน แต่ว่าจับขาแล้วน้องไม่ร้องนะคะ แต่ไม่ยอมเดิน วันรุ่งขึ้น20/10เลยพาไปหาหมอ ไปตรวจที่รพ รพแจ้งว่ากระดูกกับสะโพกไม่ได้เป็นอะไร แต่น้องสะบ้าเคลื่อนที่ขาหลังขวา หมอแนะนำว่ายังไม่ผ่าแล้วให้กลับมาดูอาการ+กินยาซัก3วันก่อน ได้มาเป็นยาแก้ปวดแก้อักเสบ+น้ำมันข้อเข่าเช้าเย็น วันถัดมาจนถึงวันนี้22/10 เอาผ้าวางตามทางเดิน น้องเดินได้ วิ่งได้นิดหน่อย แต่ยังเดินกะด้อกกะแด้กที่ขาหลังอยู่ ยังงี้ถือว่าเป็นปกติไหมคะ ต้องพากลับไปรพไหมคะ แล้วน้องจะกลับมาเดินได้วิ่งได้ปกติไหมคะ ปกติน้องวิ่งเร็วปรู้ดปร้าดมาก พอเห็นเป็นแบบนี้แล้วใจสลายค่ะ

คุณแม่คุณพ่อน้องหมาที่เคยเป็นโรคนี้ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณมากๆล่วงหน้าค่ะ😭🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่