น้องชาร์เลท เหมาะมั้ยคะ ถ้าจะมาเล่นบทแรงๆที่เคยเล่นตอนเด็กๆ ทั้งเรยา และอีแพง แบบเต็มตัว เวอร์ชั่นผู้ใหญ่ไปเลย

ตอนนี้น้องโตเป็นสาวแล้ว แล้วก็ผ่านบทบาทนางเอกหลังข่าวเต็มตัวมาแล้วด้วย ถ้าสมมุติว่าช่องวัน เอาละครดังๆที่น้องเคยเล่นสมัยเด็กๆ ทั้งบ่วงและดอกส้มสีทอง ทั้งสองเรื่อง เราว่าน้องทำได้ดีแน่นอนค่ะ อายุอาจจะน้อยกว่าบทไปหน่อยแต่น่าจะสามารถปรับลุคให้โตขึ้นได้ ส่วนฝีมือไม่ต้องพูดถึงค่ะ จัดจ้านตั้งแต่เด็กๆแล้ว เราจะลองแคสทั้งสองเรื่องดูนะคะ

บ่วง
ผีอีแพง - ชาร์เลท วาศิตา
รัมภา / ชื่นกลิ่น - เอสเธอร์ สุปรีย์ลีลา
ศามน / คุณหลวงภักดี - ตรี ภรภัทร
คุณหญิงอบเชย - แหม่ม คัทลียา
อนุกูล / กล้า - เพิร์ล ศัจกร
พัชนี / บัวสวรรค์ - ใยไหม ชินารดี
เดือนแรม / นวล - เบสท์ รักษ์วณีย์ (พลิกร้าย)

ดอกส้มสีทอง (แคสมงกุฎดอกส้มด้วย)
เรยา - ชาร์เลท วาศิตา
เจ้าสัวเชงสือเกียง - แซม ยุรนันท์
ก้องเกียรติ - ซี ศิวัฒน์
คุณนายใหญ่ - หมิว ลลิตา
2 - น้ำผึ้ง ณัฐริกา (อัพเลเวลขึ้นเรื่อยๆ)
3 - กระติ๊บ ชวัลกร
4 - ฝน ศนันธฉัตร
5 - คาริสา สปริงเก็ตต์
เด่นจันทร์ - เบญ เรวิญานันท์
ณฤดี - ลิลลี่ ภัณฑิลา
CK - สกาย วงศ์รวี
สินธร - ไผ่ พาทิศ
หมวยใหญ่ - แม็กกี้ อาภา
ไทรรัตน์ - บิ๊ก ณทรรศชัย
กิมลั้ง - นาน่า ศวรรยา
อาเง็ก - เฟรช อริศรา
อาจู - ตุ๊ก ชนกวนันท์
อาอึ้ม - ดวงตา ตุงคะมณี
นัท - เจมิไนน์ นรวิชญ์
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่