ณ​ โคราช​ ! ตลาดเซฟวัน​ กับไนท์บ้านเกาะ​ ที่ไหนน่าเดินเล่นครับ

เสาร์หน้า​ มีโอกาสได้ไปหาที่หลับนอนในเมืองโคราชครับ

ก็ลองหาข้อมูล
สนใจ...ตลาดเซฟวัน​ กับไนท์บ้านเกาะ

แต่ในเมื่อไปคืนเดียว​ ก็ไม่คิดที่จะไปให้ครบหรอก​ กะเลือกซักที่ใด...ที่หนึ่ง​ ก็พอครับ

ต้องถามคนในพื้นที่...ละครับ​ ว่า...

ตลาดไหนครับ​ พอที่จะมีร้านให้นั่งดื่มเบียร์​ หรือถ้ามีโต๊ะส่วนกลาง​ ประมาณว่าไปซื้อเบียร์มานั่งกิน​ และไปหาซื้อของกินมาปะปนได้...ได้แบบนี้​ ก็ดีครับ

และที่สำคัญ​ มีห้องน้ำแบบส่วนกลางมั้ยครับ

ผมมีสองแผนครับ

แผนแรก​ กะจะนั่งร้านหัวปลาหม้อไฟ​ ถ.จอมสุรางค์ฯ

แผนสอง
ถ้าตามตลาดที่ว่าไปนั้น​ ถ้ามีห้องน้ำแบบเสียเงิน​ ก็กะว่า...โอกาสที่นั่งหาไรทาน​ ดื่ม​ เป็นไปได้สูง

หรือ...มีตลาด​ หรือถนนคนเดินที่ไหนๆ​ อีก​ แนะมาได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่