โต๊ะจีน 1 โต๊ะ ขนาด 1.2 เมตร ถ้ารวมเก้าอี้แล้ว จะใช้พื้นที่เท่าไหร่คะ

กำลังจะจัดงานแต่งที่บ้านค่ะ จริงๆตั้งใจจัดเล็กๆ เชิญแขกสำคัญกับญาติๆไม่เท่าไหร่ แต่ไปๆมาๆมันเล็กไม่ได้อย่างที่คิด เพราะทุกอย่างเริ่มบานปลาย เลยต้องสอบถามข้อมูล เพื่อจัดได้จัดที่นั่งให้แขกได้ถูกต้องและเพียงพอค่ะ

จุดที่ 1 : พื้นที่ 6.5x7 เมตร (เป็นพื้นที่โถงที่บ้าน มีกำแพงกั้น 2 ฝั่ง ตามแนวยาว)
จุดที่ 2 : พื้นที่ 4x10 เมตร (เป็นพื้นที่ลานว่างบ้านพี่ชาย มีรั้วกั้นทุกฝั่งค่ะ แต่มีประตู 1 บานเป็นทางเข้าออก)
จุดที่ 3 : พื้นที่ 2.8x8 เมตร (เป็นพื้นที่หน้าบ้านค่ะ)

อยากสอบถามว่า...ถ้าตั้งโต๊ะจีนตามพื้นที่ 3 จุดนี้ โดยโต๊ะจีน ขนาด 1.2 เมตร เก้าอี้ 9-10 ตัว สามารถตั้งโต๊ะจีนได้จุดละกี่ตัวคะ (และถ้าตอบด้วยว่า 1 โต๊ะ ใช้พื้นที่กี่เมตร และระยะห่างของโต๊ะแรกกับโต๊ะตัวต่อไป ต้องห่างกันเท่าไหร่ด้วย ยิ่งดีเลยค่ะ)

จุดประสงค์ของเจ้าของกระทู้ ต้องการคำนวณพื้นที่ให้เพียงพอกับแขกที่มาค่ะ และต้องจัดทำแผนผังที่นั่ง เพื่อให้แขกได้นั่งตามโต๊ะที่ระบุไว้ด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่