รถผมขูดกับซาเล้งครับ

เหตุการณ์ประมาณว่า ผมขับไปปกติจนถึงเขตชุมชน ตอนผมเปิดไฟเลี้ยวซ้ายเพื่อที่จะเลี้ยวเข้าไปอีกทาง แต่ระหว่างนั้นผมก็เห็นซาเล้งในเลนผมที่กำลังจะออกพอดี (ชาเล็งจอดด้านตรงกันข้าม หรือ หันมาหารถผมพอดี) ผมเลยพยายามออกขวาเพื่อหลบให้ป้า ช่วงหน้ารถผมก็หลบได้หมดแล้ว แต่ดันมาโดนช่วงท้าย พอโดนขูดผมก็จอดรถลงมาดูว่าป้าเป็นอะไรมั้ย รถผมเป็นอะไรมั้ย พอดูป้าก็ไม่เป็นไรผมเลยคิดว่าผมอาจจะผิดก็ได้ เลยจะขอโทษ แล้วเรียกประกัน แต่ตอนกำลังจะโทรเรียก ป้าก็พูดประมาณว่า "ป้าไม่ผิดนะ ป้าจะออกขวา ตะโกนเรียกแล้ว เราไม่ฟังเอง" แล้วก็ขี่ซาเล้งหนีไปเลย
(ก่อนหน้านั้นป้าแกบิดขึ้นมามั้ยหว่า? เลยขูดกับรถผม)
 คำถามคือ....
1. ป้าจะจอดขวางทางจราจรเพื่อ...ทำไมป้าไม่อยู่หรือจอดในเลนป้า...ถนนก็เล็กอยู่ แล้วป้ามาจอดตรงทางเลี้ยวที่มันสวนทางกับป้าอีก
2. ทำไมป้าเลือกที่ตะโกนบอกแทนที่จะให้สัญญาณไฟหรือ บิบแตร่
3. ถ้าบอกผมผิดแล้วป้าไม่ผิด ป้าจะหนีทำไม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่