จอมยุทธ์ภูตถังซาล2

เอาจริงผมสงสัย มาก ถ้าภาค2สัตว์วิญญานพวกนี้ สามารถอยู่ได้โดยไม่ต้องสังเวยเป็นวงแหวน ได้ ทำไมภาค1 ต้าหมิงเอ้อหมิง แม่ถังซาน เสี่ยวอู่ต้องสังเวยทำไมไม่เป็น จิตภูตแบบพวกนี้แทนอ่ะ ผมว่าไม่เมกเซ็น กับภาค1เลย คือต้องรอเวลาผ่านไปอ่อ ถึงทำได้  คือภาค1จะมอบวงแหวนต้องฆ่าสัตว์วิญญานเท่านั่น ตามภาค1บอก ไม่งั้นก็ไม่ได้ พอมาภาค2ิยู่สัตว์วิญญานมอบให้ได้เฉย โดยไม่ตายไม่สังเวย ผมงงนะ เนื้อเรื่อง ไม่เห็นตรงภาค1เลย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
มันอาจจะมีหลายวิธีครับแต่พวกสัตว์ภาค1 ไม่รู้ เพราะแต่ละตัวอายุไม่ถึง2 แสนสักตัว แต่พวกภาค2 มันระดับ 4 แสน ถึง 1 ล้านเลยรู้วิธี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่