อุตสาหกรรมเกษตรเน้นวิชาอะไรบ้าง

ตอนนี้อยู่ม.6ค่ะ กำลังสนใจด้าน อุตสาหกรรมเกษตร พัฒนาผลิตภัณฑ์ เราอยากทราบว่าถ้าเข้าไปเรียนแล้วเราจะเจอวิชาอะไรบ้าง เท่าที่อ่านมาคือเจอเคมีเยอะมาก แต่เราดันอ่อนเคมีนิดนึง รุ่นพี่คิดว่าเราจะไปรอดมั้ยคะ รุ่นพี่ในคณะนี้ช่วยมาแชร์ความคิดเห็นทีนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
มีทั้งแคลคูลัส, เคมี และชีวเคมี เคมีอินทรีย์มาเต็มแบบจุกๆแน่นอน ถ้าไม่ชอบเคมี ปี1-2ก็นรกเลยนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่