มีรถยี่ห้อ-รุ่นไหน ราคาประมาณ หกแสน ที่มีขนาดห้องโดยสารใกล้เคียงกับ Ford Focus 2.0 5 Door ปี 2011 ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมใช้ Ford Focus 2.0 5 Door ปี 2011 อยู่นะครับ

อยากเปลี่ยนรถใหม่ ไปดู Yaris Ativ มาแล้ว ส่วนตัวผมลองนั่งที่คนขับก็ไม่รู้สึกเล็กอะไร

แต่คนในครอบครัวที่นั่งข้างหลังบ่นอึดอัดไป เทียบกับ Focus ที่ใช้อยู่ (คนนั่งหลังตัวสูง 165 cm. )

เลยอยากทราบว่ามีรถยี่ห้อ-รุ่นไหนราคาประมาณ Ativ แต่มีห้องโดยสารใกล้เคียงกับ Focus

ที่ผมมองๆดูภายนอกที่เห็นตามท้องถนน ก็ดูว่า Nissan Almera, Suzuki CIAZ ที่ดูเหมือนจะใหญ่กว่า Ativ 

ลองมาถามในนี้ก่อน ไปลองนั่งของจริงน่ะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่