ถ้าพูดว่านักกีฬาไทยประเภทชายดูใจไม่สู้เท่าผู้หญิงจะแรงไปไหมครับ

น้อมรับคำด่าหรือความคิดเห็นต่างนะครับ

อันนี้แค่เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ
รู้สึกว่านักกีฬาไทยที่เป็นเพศหญิงสู้ตายมากกว่านักกีฬาชาย

หรือเป็นเพราะว่าสรีระร่างกายของเราที่เป็นประเทศชายสู้ต่างชาติไม่ได้เหรอครับ

หรือมันเป็นเรื่องของวัฒนธรรมของประเทศไทยเราที่ผู้ชายไม่ได้ทำงานบ้านเลี้ยงลูกรอกินข้าวอย่างเดียวหรือเปล่า

ยังไงขอความคิดเห็นต่างมาแชร์กันนะครับอันนี้เป็นแค่ความรู้สึกแล้วก็ความคิดเห็นส่วนตัวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่