คาถาป้องกันฮอกวอสต์ในภาคสุดท้าย

สวัสดีค่ะ อยากถามว่าคาถาที่เสกเพื่อป้องกันปราสาทในภาคสุดท้ายนี้ใครใช้คาถานี้เสกได้บ้างหรอคะ เพราะจากในหนังมีแค่เหล่าอ. กับคุณนายมอลลี่ คือมันเกี่ยวกับอายุของเหล่าพ่อมดแม่มดมั้ยว่ายังเด็กไปใช้คาถานี้ไม่ได้ ส่วนหนังสือเราไม่มีเล่มนี้เลยไม่ทราบรายละเอียดเพิ่มเติม ไม่แน่ใจว่าได้กล่าวไว้มั้ย ใครที่ทราบรายละเอียดตรงนี้ ขอรบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณนะคะ

(เพิ่งเห็นว่าสะกดชื่อโรงเรียนผิด แก้ไขหัวข้อไม่ได้ใช่มั้ยคะเนี่ย55555555555555555555555555)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่