อยากทราบว่ามหาลัยไหนในจีนที่เด่นด้านการบริหารจัดการธุรกิจระหว่างประเทศบ้างคะ? แล้วก็ทุนcscต้องขอทางไหนขอยังไงค่ะ

ตอนนี้หนูอยู่ ม. 4 เรียนศิลป์จีน อยากจะหาข้อมูลเกี่ยวกับมหาลัยในประเทศจีน เผื่อไว้เป็นตัวเลือกในอนาคตค่ะ
มหาลัยที่หนูเล็งไว้มีหลายที่มากๆค่ะ แต่ใจจริงๆอยากเรียนมหาลัยที่เด่นด้านนี้โดยตรงค่ะวอนผู้รู้มาตอบกลับกระทู้นี้ทีนะคะ
ม.ที่หนูสนใจมี 重庆大学, 四川大学, 天津大学, 郑州大学,上海大学  ที่ชอบและสนใจมีประมาณ5มหาลัยนี้ค่ะ จริงๆแล้วหนูกังวลเรื่องการเป็นอยู่กับสภาพอากาศมาก ส่วนตัวหนูเป็นคนขี้ร้อน อยากไปมหาลัยที่อยู่ในเมืองที่อากาศค่อนข้างหนาวนานๆหน่อยอ่ะค่ะ แล้วก็เรื่องการกินเป็นคนไม่ค่อยกินอาหารรสจัดๆมากเท่าไหร่เผ็ดๆนี่ยิ่งกินไม่ค่อยได้เลย😭😭  กลัวเรื่องการกินสุดๆค่ะกลัวกินอาหารไม่ได้ แต่ถ้าเพื่ออยู่รอดเผ็ดแค่ไหนก็ไม่เกี่ยงนะคะ ใครมีความรู้ในด้านนี้ช่วยมาตอบหน่อยนะคะส่วนในระหว่างนี้หนูจะเตรียมตัวสอบHsk และหาความรู้เกี่ยวกับเอกสารการขอทุนcscค่ะ ใครมีความรู้ด้านการขอทุนรัฐบาลจีนช่วยมาตอบด้วยนะคะ หนูอยากรู้ว่าทุนนี่มันยื่นยากมากมั้ย หนูต้องการทุนที่เป็นทุนแบบเต็มจำนวน100%เลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่