มีใครที่ชอบไปไหนมาไหนคนเดียวแบบเราบ้างมั้ยคะ ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราเป็นคนนึงที่ชอบไปไหนมาไหนคนเดียวมากๆเพราะรู้สึกว่ามีอิสระดี ไม่ต้องถามว่าจะไปไหน กินอะไร ไม่ต้องรอคนอื่นเวลานัดเจอกันตามห้างหรือร้านอาหาร เราเป็นคนตรงต่อเวลามากๆค่ะคือถ้านัดกับใครไว้เราจะไปถึงสถานที่นั่นล่วงหน้าอย่างน้อย10นาที แต่เคยเจอเคสหลายครั้งที่ว่านัดเจอเพื่อนกินข้าวกันแล้วเพื่อนมาสาย2ชั่วโมง (ตอนนั้นเราก็รอเนอะ เดินเล่นทั่วห้างแก้เบื่อ 5555 -__-) เรารู้สึกว่าเวลาไปคนเดียวมันคล่องตัวมาก อยากเข้าร้านไหนก็เข้าไปเลือกดูเลือกซื้อสินค้าเช่นร้านเสื้อผ้า ร้านของใช้ต่างๆ ซื้อของซุปเปอร์บลาๆ หิวก็หาข้าวกินร้านอาหารที่ราคาไม่แพงก็มี เดินเข้าร้านโน้น ออกร้านนี้ พอซื้อของได้ครบตามที่ต้องการก็กลับค่ะ เราเป็นคนประเภทที่ว่าจะโน๊ตไว้ว่าจะซื้ออะไรบ้างเวลาไปห้างซื้อครบก็กลับทันที ไม่เดินดูอย่างอื่นต่อ

ไปออกกำลังกาย ไปห้าง ดูหนัง ดูคอนเสิร์ต ละครเวที เที่ยวในประเทศ ต่างประเทศ คนเดียวก็ทำมาแล้วค่ะ รู้สึกดีอ่ะอยากทำอะไรก็ทำ
ในPaceของเราเอง ไม่ต้องรอใครและตามใคร เราชอบชีวิตแบบนี้มากๆเลยล่ะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่