หนังสือเดินทางเหลือน้อยกว่า 6 เดือน แต่วีซ่ายังไม่หมดอายุ เดินทางได้ไหม

ผมมีแผนจะเดินทางไปยุโรป แต่พึ่งสังเกตว่าหนังสือเดินทางจะหมดอายุในอีกประมาณ 5 เดือนครึ่งนับจากเวลาเริ่มออกเดินทาง แต่วีซ่ายังครอบคลุมระยะเวลาเดินทางนะครับ แบบนี้สามารถเดินทางได้ไหมครับ หรือมีคำแนะนำบ้างไหม ขอบคุณครับ

เดินทางด้วยการบินไทย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าเป็นผม ผมจะทำหนังสือเดินทางเล่มใหม่
เวลาเดินทางก็พกไปทั้งสองเล่ม ปกติก็ใช้วิธีนี้มาตลอดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่