อุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน

แวะรับอากาศบริสุทธิ์ กับพื้นที่สีเขียวกันครับ แก่งกระจานสามารถเที่ยวได้ตลอดทั้งปีครับ 
ชมเขื่อนแก่งกระจาน เดินชิวๆสะพานแขวน ชาร์ตแบตเตอรี่ให้ตัวเอง สูดอากาศให้เต็มปอดครับ
 สะพานแขวนเขื่อนแก่งกระจาน ในเขตอุทยานแห่งชาติแก่งกระจานป่าดิบชื้นที่มีพื้นที่ขนาดใหญ่ที่สุดของประเทศไทย 
เที่ยวแก่งกระจาน ต้องมาที่นี่ สะพานแขวน วิวกลางอ่างเก็บน้ำแก่งกระจาน วิวทิวทัศน์ที่สวยมากๆ ครับ...

ตามไปชมบรรยากาศกันครับ....
อากาศตอนเช้าสดชื่น หมอกลงจางๆ ลมพัดเย็นๆๆครับ
สะพานแขวน ไฮไลท์ของที่นี่ครับ  
รอบรับได้ ไม่เกิน 15 ท่าน
เนื่องจากเรามาแต่เช้าคนไม่เยอะครับ อีกฝั่งก็มีนักท่องเที่ยววิ่งออกกำลังกาย.....

ต้นไทรใช่ใหมครับ?
คงจะหลายปีมากกว่าจะแผ่กิ่งก้านได้ขนาดนี้

เดินชิวๆมาอีกฝั่งของสะพานครับ....ธรรมชาติสุดๆ

ตื่นมาก็ไม่ต้องอาบน้ำครับ ชมวิวก่อนค่อยกลับไปล้างหน้าครับ...

มีกางเต้นท์ ณ จุดนี้ครับ

อีกฝั่งใกล้ที่พัก เล่นน้ำได้ครับ ....รองเท้าผมลอยไปกับน้ำ น้ำตาเลยไหลเช้าๆครับ...

อุทยานแห่งชาติใหญ่ที่สุดในสยาม
มรดกโลก

ความอุดมสมบูรณ์ของต้นไม้ และ อากาศครับ

พิจารณาก่อนว่าจะเดินต่อใหม  กล้าๆกลัวๆตามประสาเด็ก 
สุดท้ายเปลี่ยนจาการเดิน เป็น วิ่งซิครับ....

บรรยากาศที่นี่จะเป็นภูเขารายล้อมสลับซับซ้อนสวยงาม จึงมีสภาพภูมิอากาศที่ดีมากๆ

อยากนั่งตรงนี้นานๆ จัง

หมอกในตอนเช้า

เหม่อมอง.....

ภาพล่างคือบรรยากาศตอนเย็น พระอาทิตย์จะลับขอบฟ้าครับ....แสงด้วยดีครับ

เพื่อนกันตลอดไป

ขอความรักคุ้มครอง และมีความสุขกับการใช้ชีวิตครับ

บินได้ผมบินแล้วครับ....

ลาด้วยภาพพระอาทิตย์ตกภาพนี้ครับ
ขอให้ทุกคนมีความสุขกับการเดินทาง
มีความสุขกับการใช้ชีวิต

ขอบคุณที่รับชมครับ / Tin
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่