นั่งเครื่องบินไปลง สนามบินอุดรแล้วต่อรถ ข้ามไปลาวยังไงครับ

วิธีการเดิมทางที่ผมหาข้อมูลมาไว้มีดังนี้ครับ

1.นั่งเครื่องบินจาก สนามบินดอนเมือง ไปลง สนามบินอุดรธานี
2. ต่อรถตู้จากสนามบินอุดร ไปด่านพรมแดนหนองคาย(สะพานมิตรภาพไทย-ลาว แห่งที่ 1)
3. พอไปถึงด่านพรมแดน หาร้านที่ทำบัตรผ่านข้ามแดนชั่วคราวทำครับ ไม่ทราบเรทราคา

สิ่งที่สงสัยอยากถามผู้รู้ครับ

1. ค่ารถตู้จากสนามบินอุดรไปด่านพรมแดน หนองคาย ยัง 200 บาทอยู่รึเปล่าครับ พอดีข้อมูลที่หามาค่อนข้างหลายปีแล้ว
2. รถตู้ใช้ระยะเวลาในการเดินทางกี่ ชม. ไปต่อเดียวจบหรือว่ามีแวะส่งระหว่างทางครับ ขากลับจอพอๆกันใช่มั้ยครับเวลา
3. บัตรผ่านข้ามแดน สามารถทำตรงที่หน้าด่านพรมแดนได้ใช่มั้ยครับ พอดีไม่สะดวกไปทำที่ทำการอะเภอ หนองคาย แล้วราคาเท่าไหร่ครับ
4. ซิม Ais ไทยใช้ที่ลาว(เวียงจันทร์)ได้มั้ยครับ

พอดีผมจะเดินทางเร็วๆนี้แต่ไม่เคยไปเลย จะได้ไปคนเดียวเร็วๆนี้ครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่