รบกวนพี่ๆที่รู้เกี่ยวกับศัพท์ช่างหน่อยครับ เป็นเรื่องเกี่ยวกับท่อ xmax 2023 ครับ

พอดีไปดูคลิปหลายๆคลิปมา ที่แต่งรถร้านเขาก็จะแนะนำพวกอะไหล่รถพอแนะนำไปถึงท่อก็มีคำศัพท์ที่ผมไม่ค่อยเข้าใจครับแบบท่อนี้มีราคาแบบสับกับซื้อขาด ไอ้ซื้อขาดผมก็พอเข้าใจว่าแบบซื้อไปเลย แต่ซื้อสับนี้คือเราต้องเอาท่อเดิมเราให้เขาแล้วใส่ท่อที่ซื้อมาแทนใช่มั้ยครับแล้วถ้าเป็นซื้อออนไลน์เราต้องส่งท่อเราไปให้คนที่ขายท่อสับให้เราใช่มั้ยครับ รบกวนผู้รู้ให้ความรู้ผมทีครับขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่