@@ ทับทิม อัญรินทร์ ในกองถ่ายภาพยนตร์ “แม่นาคทะลุมิติ” ถ่ายทำไปเกือบ 80%แล้ว@@

ภาพยนตร์ “แม่นาคทะลุมิติ” ถ่ายทำไปกว่า 80% จากทีมงานภาพยนตร์ห้าแถว สถานที่ถ่ายทำใช้โลเกชั่นยุคอดีตที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยา และยุคปัจจุบันที่โรงเรียนในกทม. (ตัวละครทับทิมรับบทคุณครูฝนค่ะ) นอกจากนี้ผู้กำกับยังเซ็ตฉากมาถ่ายทำสถานที่จริง ที่วัดมหาบุศย์ (แม่นาคพระโขนง) อีกด้วย โดยได้รับเกียรติเชิญ คุณกรุง ศรีวิไล มารับบทพระ เล่าเรื่องราวความเป็นมาของแม่นาคในภาพยนตร์ 
วันนี้นำภาพจากสถานที่ถ่ายทำมาฝากค่ะ ขอบคุณเจ้าของภาพทุกท่านนะคะ
เริ่มด้วยภาพฟิตติ้งก่อน ทับทิมรับบทครูฝน 

ไปถ่ายทำสถานที่จริง วัดมหาบุศย์ (แม่นาคพระโขนง)

คุณครูฝนและน้องสาว น้องชาย

พี่อี๊ดโปงลาง , มาริโอ้ โจ๊ก , แซ็ก ชุมแพ ร่วมสร้างสีสัน

โลเกชั่นหลักคือโรงเรียนค่ะ แวดล้อมด้วยเด็กนักเรียนน่ารักๆ 

พาร์ททะลุมิติ ย้อนอดีต ไปถ่ายทำที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยาอยู่หลายวัน

ฝากติดตามชมด้วยนะคะ ปีหน้าเจอกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่