เที่ยวเชียงใหม่ไปกัน 6 คน ควรเช่ารถขับเองหรือเช่าพร้อมคนขับดีคะ

จากหัวข้อ ตอนนี้หาข้อมูลมาคร่าว ๆ เกี่ยวกับเช่ารถที่เชียงใหม่ค่ะ จำนวนผู้ร่วมทริป เป็นผู้ใหญ่ 4 เด็ก 2 คนค่ะ แต่เด็กก็ตัวโต ตั้งใจว่าจะเช่ารถ SUV เพราะจำนวนคนที่เยอะ  และน่าจะขึ้นดอยต่าง ๆ ได้ดีกว่า มีแพลนว่าไปเที่ยวดอยค่ะ ดอยอินทนนท์ ดอยหลวงเชียงดาว ดอยอ่างขาง ค่ะ ปกติที่ไปเที่ยวจะเช่าขับเองค่ะ จากที่เคยขับมาสำหรับขึ้นเขา สังขละบุรี อิต่อง ภูทับเบิก เขาค้อ เส้นป่าเหมี้ยงจากแจ้ซ้อนมาแม่กำปอง แต่เชียงใหม่เป็นการไปครั้งแรกสำหรับการขึ้นดอยค่ะ (รถแดงก็น่าสนค่ะ แต่ติดว่ามีผู้สูงวัยไปด้วยค่ะ)
1. ควรเลือกแบบไหนดีคะ ระหว่างเช่าขับเอง กับเช่าพร้อมคนขับค่ะ
2. รถควรใช้รุ่นไหนดีคะ 
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่