จะทำครัวใหม่ น้ำหลังจากบ่อดักไขมันต่อไปไหนดีครับ ทำเลที่ขุดบ่อซึมได้น้ำชอบท่วมเป็นที่ต่ำ

เป็นบ้านสวนในชนบท ไม่มีท่อระบายน้ำออกสู่สาธารณะ ต้องต่อยังไงครับ
หลังบ่อดักไขมันแล้ว ต่อน้ำเสียหลังจากบ่อไขมันออกยังไงดีครับ
ตอนแรกว่าจะทำบ่อซึม แต่ว่าแถวที่ขุดบ่อซึมได้มันอยู่ตรงที่น้ำท่วมขังหน้าฝนพอดี มันจะเอ่อไม่ไหลแบบครัวเดิมที่มีบ่อซึมตอนหน้าฝน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่