ที่ชาร์จแบตโน้ตบุ๊ก aser เป็นแบบนี้ทุกตัวไหม

สวัสดีค่ะ คือน้องเราซื้อโน้ตบุ๊กยี่ห้อ aser แต่เราสงสัยว่าแบตที่ชาร์จโน้ตบุ๊กที่มากับตัวเครื่องใช่แบตของเครื่องจริงหรือเปล่า เพราะแบตที่ได้มา ไม่มีคำว่า aser อยู่ที่แบตเลยค่ะ 
แบตที่ได้มาตามภาพเลยค่ะ เวลาาชาร์จต้องถอดเสียบครั้งแรกไม่เข้าครั้งที่สองค่อยเข้า เสียบแบตชาร์จก็เข้ายากค่ะ  แบบนี้มันปกติไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่